2 Tẹsalonika Ìfáàrà
Ìfáàrà
Bóyá lẹ́tà Paulu tàbí lẹ́tà àtọwọ́dá tí a sọ pé ó ti ọwọ́ Paulu wá ti dá yánpọnyánrin sílẹ̀ ní Tẹsalonika ní ti bíbọ̀ Kristi lẹ́ẹ̀kejì. Bóyá ìdàrúdàpọ̀ yìí ló ń fa àìdẹ́kun inúnibíni tí wọ́n ní láti máa fi ara dà. Paulu kọ̀wé láti fún àwọn onígbàgbọ́ ní ìdánilójú pé Kristi yóò padà wá láti wá tù wọ́n nínú àti láti fi ìyà jẹ àwọn tó ń dààmú wọn (1.7,8). Ó tún sọ fún wọn pé ọjọ́ ńlá, ọjọ́ ìdájọ́ ń bọ̀ kò ní bá wọn ní òjijì, ṣùgbọ́n àwọn oríṣìíríṣìí ìṣẹ̀lẹ̀ ni yóò ṣẹ̀ ṣáájú (2.3). Nítorí pé ìpadàbọ̀ Kristi dájú, àwọn onígbàgbọ́ gbọdọ̀ gbé ìgbé ayé tí kò ní àbùkù.
Nínú lẹ́tà yìí, ó tẹnumọ́ ìpinnu Ọlọ́run láti wó ìjọba Èṣù lulẹ̀. Àwọn onígbàgbọ́ lè jìyà nísinsin yìí, ṣùgbọ́n Ọlọ́run ti ṣètò ìtura àti èrè sílẹ̀ fún wọn. Ní ti àwọn tó kọ̀ láti gbọ́ ti Ọlọ́run, ìjìyà àti ìdájọ́ ń bọ́ wá sórí wọn. Paulu tẹnumọ́ ọ pé ó yẹ kí a máa rìn ní ìlànà tí Ọlọ́run fẹ́. Ọ̀pọ̀ àwọn ará Tẹsalonika ni kò ṣe iṣẹ́ mọ́ nítorí pé wọ́n gbàgbọ́ pé Kristi kò ní pẹ́ ẹ dé mọ́. Èyí kì í ṣe ohun tí Ọlọ́run ń fẹ́, bẹ́ẹ̀ ni Paulu sọ̀rọ̀ lórí èyí. “Ẹni tí kò ṣiṣẹ́ kò ní jẹun.”
Kókó-ọ̀rọ̀
i. Ìmúlọ́kànle nípa ìpadàbọ̀ Kristi 1.1-12.
ii. Àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ kí ọjọ́ Olúwa tó dé 2.1-12.
iii. Àfikún àwọn ọ̀rọ̀ ìyànjú 2.1–3.5.
vi. Ìhùwàsí onígbàgbọ́ àti ìkíni ìgbẹ̀yìn 3.6-18.
Currently Selected:
2 Tẹsalonika Ìfáàrà: YCB
Highlight
Share
Copy
Want to have your highlights saved across all your devices? Sign up or sign in
Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde-Òní
Ẹ̀tọ́ àdàkọ © 2009, 2017 by Biblica, Inc.
A lò ó nípa ìgbàyọ̀ǹda láti ọwọ́ Bíbílíkà Inc. Ààbò lórí ẹ̀tọ́ àdàkọ yìí múlẹ̀ jákèjádò àgbáyé.
Yoruba Contemporary Bible
Copyright © 2009, 2017 by Biblica, Inc.®
Used by permission of Biblica, Inc.® All rights reserved worldwide.